Now Reading
ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਹੱਤਿਆਕਾਂਡ ਬੀਜੇਪੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਸਬੰਧੀ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾਉਣ ਦੀ ਜਾਪਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼

ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਹੱਤਿਆਕਾਂਡ ਬੀਜੇਪੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਸਬੰਧੀ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾਉਣ ਦੀ ਜਾਪਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼

ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ, 19 ਅਕਤੂਬਰ (ਸੰਗਰਾਮੀ ਲਹਿਰ ਬਿਊਰੋ)- ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਵੱਲੋਂ ਰੱਖੇ ਗਏ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਸੱਦੇ ਨੂੰ ਕੱਲ੍ਹ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋਂ ਵਿਆਪਕ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲਿਆ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਅਤੇ ਸੰਮੁਹਾਂ ਦੁਆਰਾ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਐਕਸ਼ਨ ਬਾਰੇ ਵੱਖ ਅਜੇ ਵੀ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਿਜਵਾਸਨ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਸੀ। ਹੁਣ ਉੱਤਰਾਖੰਡ, ਝਾਰਖੰਡ, ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ, ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਯੋਜਿਤ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਆ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਝੜਪ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵੀ ਆਈਆਂ ਹਨ। ਕੱਲ੍ਹ ਐਸਕੇਐਮ ਦੇ ਰੇਲ ਰੋਕੋ ਨੇ ਨਿਸ਼ਚਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ’ ਤੇ ਵਧੇਰੇ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ ਹੈ – ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਦਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਹੈ। ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਕੀਤੀ; ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਅੰਦਰੋਂ, ਕੁਝ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਜੋ ਅਜੈ ਮਿਸ਼ਰਾ ਟੇਨੀ ਦੇ ਅਸਤੀਫੇ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਆਏ ਅਜੈ ਮਿਸ਼ਰਾ ਟੇਨੀ ਨੇ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ ਨੂੰ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ। ਕੱਲ੍ਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਲਈ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਉਣ ਵਾਲਾ ਬਿਆਨ ਉਸ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਪਾਉਣ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਭਰਦਾ ਹੈ। ਐਸਕੇਐਮ ਇਸ ਸਿਆਸਤਦਾਨ ਦੇ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਵਿਵਹਾਰ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ਼ ਹੈ ਅਤੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀਆਂ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਪਵੇਗਾ, ਜਿਵੇਂ ਜੇ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਐਸਕੇਐਮ ਇਹ ਵੀ ਨੋਟ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸੁਮਿਤ ਜੈਸਵਾਲ ਵਰਗੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕਤਲੇਆਮ ਦੇ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਤੋਂ ਲਗਭਗ ਤਿੰਨ ਹਫਤਿਆਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਕੱਲ੍ਹ ਹੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਐਸਕੇਐਮ ਨੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਕਿ ਅਜੈ ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਬਰਖਾਸਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਵਿੱਚ ਨਿਆਂ ਲਈ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਤੇਜ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦਿੱਤੀ।

ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘਾਂ ਦੇ ਸਮੂਹ ਦੇ ਆਗੂ ਬਾਰੇ ਜੁਲਾਈ 2021 ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰੀ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਦੁਆਰਾ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਬਾਰੇ ਨਵੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਜ਼ਾਹਰ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਨਿਹੰਗ ਸਿੱਖ ਆਗੂ ਉਸੇ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚੋਂ ਹਨ, ਜੋ 15 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਤਸ਼ੱਦਦ ਅਤੇ ਕਤਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਦੁਹਰਾਇਆ ਕਿ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਹੱਤਿਆਕਾਂਡ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਤਲੇਆਮ ਸਬੰਧੀ ਦਬਾਅ ਤੋਂ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾਉਣ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝੀ ਜਾਪਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਫੌਰੀ ਅਤੇ ਵਿਆਪਕ ਜਾਂਚ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਧਰਮ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਬੇਅਦਬੀ ਸਵੀਕਾਰਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਐਸਕੇਐਮ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ, ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਖਤਰਨਾਕ ਭੁਲੇਖਿਆਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਨਾ ਹੋਣ, ਅਤੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣ। ਅੰਦੋਲਨ ਦੀਆਂ ਮੁੱਖ ਮੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰੋ।

See Also

ਲੋਕਨੀਤੀ ਸੱਤਿਆਗ੍ਰਹਿ ਕਿਸਾਨ ਜਨ ਜਾਗਰਣ ਪਦਯਾਤਰਾ ਗਾਂਧੀ ਜਯੰਤੀ ‘ਤੇ ਚੰਪਾਰਨ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਨਾਰਸ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਈ ਹੈ। ਕੱਲ੍ਹ ਸਵੇਰੇ ਪਦਯਾਤਰਾ ਵਾਰਾਣਸੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅੱਜ ਇਹ ਯਾਤਰਾ ਚੌਬੇਪੁਰ ਤੋਂ ਲੰਘੀ। ਐਸਕੇਐਮ ਮੰਗ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਯੂਪੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵਾਰਾਣਸੀ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੇ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਵਕ ਆਯੋਜਨ ਲਈ ਸਾਰੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰੇ।

Scroll To Top